Huyện Krông Ana: Tập trung đẩy mạnh thu ngân sách nhà nước
Sáng 4/4, Huyện uỷ Krông Ana tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện khoá X lần thứ 17 (mở rộng).
Quý I/2024, tình hình kinh tế - xã hội củahuyện tiếp tục phát triển, an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ổn định. Giá trị sản xuất tăng 13,54% so với cùng kỳ năm 2023. Tổng thu ngân sách ước đạt 26,99 tỷ đồng, đạt 26,88% kế hoạch, bằng 96,39% so với cùng kỳ năm trước.
![]() |
Các đại biểu tham dự Hội nghị. |
Đến nay, toàn huyện có 129/133 tiêu chí đạt chuẩn nông thôn mới (NTM) và 45/95 tiêu chí đạt NTM nâng cao. Giáo dục, y tế, văn hóa, thể dục thể thao được quan tâm; các chính sách an sinh xã hội được triển khai kịp thời đã góp phần ổn định, đảm bảo đời sống của người dân địa phương.
![]() |
Bí thư Huyện uỷ Krông Ana Nguyễn Kính phát biểu tại Hội nghị. |
Quý II/2024, Huyện tiếp tục thực hiện một số nội dung trọng tâm: Chủ động triển khai công tác phòng, chống hạn hán; đẩy nhanh tiến độ thực hiện chương trình xây dựng NTM; giải quyết các vụ kiến nghị, tranh chấp, khiếu nại, tố cáo liên quan đến lĩnh vực tài nguyên môi trường; đẩy mạnh thu ngân sách nhà nước bảo đảm chỉ tiêu, kế hoạch…
Tại Hội nghị, các đại biểu cũng đã cho ý kiến đối với một số dự thảo Báo cáo sơ kết về việc triển khai thực hiện các Kế hoạch, Chỉ thị của Trung ương, địa phương.
Vân Anh
Ý kiến bạn đọc