Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.
Trái tim của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - nhà lãnh đạo cấp cao với tư duy chiến lược luôn trăn trở vì dân, vì nước; một con người trọng danh dự, có tác phong gần gũi, lối sống giản dị, đạo đức trong sáng, khiêm nhường, ghét thói hư tật xấu mà giàu lòng nhân ái, đã ngừng đập lúc 13 giờ 38 phút, ngày 19/7/2024.
Huyện Cư M'gar đã và đang thực hiện đồng bộ các biện pháp để tuyên truyền, tư vấn, hỗ trợ người lao động trên địa bàn tiếp cận nguồn vốn vay ưu đãi để có cơ hội xuất khẩu lao động.
Sau hai ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, chiều ngày 11/7, Kỳ họp thứ Tám, HĐND tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2021 – 2026 đã hoàn thành chương trình làm việc với nhiều nội dung quan trọng.
Hướng tới kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk, huyện Cư Kuin có 3 công trình, dự án trọng điểm được chọn triển khai để chào mừng sự kiện quan trọng này.
Theo đánh giá của UBND tỉnh 6 tháng đầu năm 2024, tình hình kinh tế - xã hội tỉnh Đắk Lắk tiếp tục duy trì và phát triển, hầu hết các chỉ tiêu đều có mức tăng trưởng khá.
Tại Hội nghị đối thoại giữa lãnh đạo UBND tỉnh với cán bộ công đoàn, đoàn viên và người lao động tỉnh năm 2024 diễn ra sáng 3/7, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Hà khẳng định, quan tâm chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho người lao động là nhiệm vụ quan trọng, thường xuyên của Đảng và Nhà nước.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.