Trái tim của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - nhà lãnh đạo cấp cao với tư duy chiến lược luôn trăn trở vì dân, vì nước; một con người trọng danh dự, có tác phong gần gũi, lối sống giản dị, đạo đức trong sáng, khiêm nhường, ghét thói hư tật xấu mà giàu lòng nhân ái, đã ngừng đập lúc 13 giờ 38 phút, ngày 19/7/2024.
Nghệ sĩ Ưu tú (NSƯT) Y Joel Knul chiếm được tình cảm của công chúng yêu âm nhạc bởi giọng ca trời phú, đậm chất đại ngàn. Tên tuổi, con đường nghệ thuật của người nghệ sĩ này được khẳng định và ngày càng "chín" khi anh được chọn, đã vào vai xuất sắc nhân vật Đam San trong vở ca kịch “Khát vọng Dam Săn”.
Mỗi dịp Tết đến, Xuân về, người dân lại háo hức mua sắm, trang hoàng cho gia đình những chậu hoa, cây cảnh... Qua bàn tay của người "thợ" kiểng, nắm bắt xu hướng của người chơi hoa; chậu hoa, cây cảnh và các loại hoa độc đáo đã thi nhau khoe sắc.
Ngày 23/01/2024 đánh dấu mốc son quan trọng trong chặng đường 40 năm hình thành, phát triển của huyện Cư M’gar. Nhìn lại chặng đường đã qua, tự hào chính quyền và nhân dân huyện nhà đã đoàn kết, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương để hôm nay Cư M’gar đang khoác lên mình diện mạo mới, dù còn không ít những khó khăn, thách thức.
Festival Tôm Cà Mau và Diễn đàn kết nối sản phẩm OCOP Đồng bằng sông Cửu Long (ĐBSCL) 2023 (gọi tắt là Festival Tôm) là lễ hội lớn nhất về ngành hàng tôm, có quy mô cấp khu vực, được tỉnh Cà Mau lần đầu tiên đăng cai tổ chức.
Nhà giáo - những người "gieo mầm, trồng cây" tạo nên những mùa quả ngọt. Bao nhiêu thế hệ học sinh trưởng thành, thì cũng chừng ấy “chuyến đò” được đưa sang sông thành công bởi những “người đưa đò” thầm lặng.
Sớm thiếu vắng tình yêu thương, bàn tay chăm sóc của cha mẹ nhưng nhiều trẻ em mồ côi trên địa bàn tỉnh Đắk Lắk đã không đơn độc trong hành trình trưởng thành của mình.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.