Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 26/7, Bộ Tư lệnh Cảnh sát cơ động, Trung đoàn Cảnh sát cơ động Tây Nguyên phối hợp với huyện Cư Kuin tổ chức lễ dâng hoa, dâng hương viếng đài tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại trung tâm huyện.
Công an Phường Tự An (TP. Buôn Ma Thuột) vừa phát hiện và bắt quả tang một đối tượng nam thanh niên có hành vi trồng cây cần sa trái phép trong nhà bằng đèn chiếu sáng.
Thời gian qua, huyện Krông Bông đã triển khai nhiều việc làm cụ thể, thiết thực nhằm góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho người có công, đồng thời thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Đào tạo nghề cho lao động nông thôn luôn được cấp ủy, chính quyền huyện Krông Búk quan tâm nhằm tăng thu nhập, cải thiện cuộc sống cho người dân; qua đó, tạo “đòn bẩy” phát triển kinh tế - xã hội, giảm nghèo bền vững.
Huyện Ea Súp đang tích cực đẩy nhanh tiến độ thực hiện công trình, dự án trọng điểm hướng đến kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904 - 22/11/2024).
Để tăng cơ hội tiếp cận việc làm cho người lao động địa phương, các cơ quan chức năng trên địa bàn huyện Cư M’gar đã tổ chức nhiều hoạt động tư vấn, giới thiệu việc làm.
Chủ tịch UBND xã Đắk Liêng (huyện Lắk) Ma Văn Hoàn cho biết, trưa 25/7 lực lượng chức năng và người dân trên địa bàn vừa hỗ trợ đưa thi thể người đàn ông mất tích 3 ngày nay về cho gia đình lo mai táng.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.