Đoàn công tác của Huyện ủy, UBND huyện Krông Ana do Bí thư Huyện ủy Krông Ana H Yâo Knul làm trưởng đoàn vừa tổ chức kiểm tra tình trạng ô nhiễm môi trường tại một số địa điểm trên địa bàn huyện.
Nhiều năm nay, một cơ sở sản xuất hoạt động trong khu dân cư đã gây ảnh hưởng đến cuộc sống của nhiều hộ dân sinh sống tại tổ dân phố 3 (phường Ea Tam, TP. Buôn Ma Thuột).
Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn vừa phối hợp Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” và hưởng ứng ngày môi trường thế giới.
Sáng 5/6, UBND TP. Buôn Ma Thuột đã tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” và hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại khu vực đường Võ Nguyên Giáp (phường Tự An, TP. Buôn Ma Thuột).
Trong những thập kỷ tới, biến đổi khí hậu sẽ gia tăng ở tất cả các khu vực. Trái đất nóng lên sẽ gây ra các đợt nắng nóng, mùa nóng kéo dài hơn, sự tăng nhiệt này không chỉ đơn thuần là vấn đề thời tiết mà còn tạo nên những thách thức nghiêm trọng đối với môi trường và cuộc sống con người.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.