Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
↵
↵
Sau 5 năm, cây sao được Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trồng tại sân UBND xã Dur Kmăl (huyện Krông Ana) khi về thăm người dân trong Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2018 đã cao lớn, cành lá sum suê, tỏa bóng mát.
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Ngày 11/11/2018, đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có chuyến công tác tại tỉnh Đắk Lắk, đặc biệt đồng chí đã tham dự Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc xã Dur Kmăl (huyện Krông Ana).
Quá trình “xanh hóa” ngành vật liệu xây dựng đang trở thành xu hướng tất yếu và là đích đến của tỉnh, nhưng việc phát triển sản xuất, sử dụng vật liệu xây dựng phát thải thấp và hiệu quả năng lượng cho xây dựng trên địa bàn vẫn còn gặp không ít thách thức.
"Vật liệu xanh" được xem là nền móng và cũng là xuất phát điểm của cuộc “cách mạng xanh” trong xây dựng nhằm hướng đến sử dụng vật liệu xây dựng thân thiện với môi trường.
Nỗ lực tìm kiếm các mô hình mới phát triển kinh tế tại địa phương, năm 2022, Hợp tác xã nấm dược liệu Chư Yang Sin (huyện Krông Bông) đã thuê 1 ha rừng keo ở xã Cư Kty để trồng nấm linh chi đỏ.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.