TP. Buôn Ma Thuột dỡ phong tỏa nhiều khu dân cư liên quan đến bệnh nhân COVID-19
Sau 21 ngày “nội bất xuất, ngoại bất nhập”, trưa ngày 7-8, khu dân cư trên đường Hai Bà Trưng, phường Thắng Lợi bị phong tỏa do liên quan đến các ca bệnh COVID-19 đã được dỡ bỏ lệnh phong tỏa.
Khu vực này bị phong tỏa từ ngày 18-7-2021 do liên quan đến chùm ca bệnh COVID-19 của nhà xe Tiến Oanh. Phạm vi phong tỏa từ số nhà 145 đến 181, gồm 28 hộ dân với 98 nhân khẩu.
![]() |
Chính quyền địa phương đọc quyết định dỡ bỏ lệnh phong tỏa tại khu dân cư trên đường Hai Bà Trưng (TP. Buôn Ma Thuột). |
Trước đó, ngày 31-7, TP. Buôn Ma Thuột cũng đã dỡ phong tỏa đối với 5 khu vực dân cư gồm: Đường Đào Tấn (đoạn từ Trần Nhật Duật đến Nguyễn Thái Học); Hẻm 111/34 Hà Huy Tập; Block A, Chung cư Hoàng Anh Gia Lai; Trung tâm thể dục thể thao Hoài Ân, hẻm 119 Nguyễn Văn Cừ; đường K, thôn 3, xã Cư Êbur.
Ngày 5-8 dỡ phong tỏa đối với 2 khu vực dân cư gồm: số nhà 41 đến 45, đường Lê Duẩn, phường Tân Thành; hẻm 122/6A Trần Quý Cáp, phường Ea Tam.
Được biết, hiện trên địa bàn thành phố còn 7 khu vực dân cư đang bị phong tỏa do liên quan đến các ca bệnh COVID-19. Trong ngày mai (8-8), thành phố tiếp tục dỡ phong tỏa đối với khu dân cư hẻm 27B Tuệ Tĩnh (gồm 23 hộ với 93 nhân khẩu).
Kim Hoàng
Ý kiến bạn đọc