Hơn 2.000 thí sinh tham gia Kỳ thi tuyển sinh lớp 10
Sáng 9/6, hơn 2.000 thí sinh bước vào Kỳ thi tuyển sinh lớp 10 năm học 2023 – 2024 của các trường THPT chuyên biệt.
Cụ thể, các thí sinh đã dự thi môn thi đầu tiên là Ngữ văn tại 3 điểm thi gồm: Trường THPT Chuyên Nguyễn Du, TP Buôn Ma Thuột (hơn 1.300 thí sinh dự thi); Trường THPT Dân tộc nội trú (DTNT) N’Trang Lơng, TP. Buôn Ma Thuột (gần 400 thí sinh dự thi); Trường THPT DTNT Đam San, thị xã Buôn Hồ (hơn 500 thí sinh).
![]() |
Thí sinh thực hiện thủ tục trước khi bước vào phòng thi môn Ngữ Văn sáng 9/6 tại Điểm thi Trường THPT Chuyên Nguyễn Du. |
Năm học 2023 – 2024, các trường chuyên biệt được giao 870 chỉ tiêu tuyển sinh vào lớp 10: Trường THPT chuyên Nguyễn Du là 405 chỉ tiêu cho 9 lớp chuyên (35 học sinh/lớp), 2 lớp không chuyên (45 học sinh/lớp); 2 trường còn lại mỗi trường 210 chỉ tiêu.
![]() |
Lực lượng thanh niên tình nguyện tham gia hỗ trợ thí sinh tham dự Kỳ thi tuyển sinh lớp 10 trên địa bàn tỉnh |
Sau khi hoàn thành bài thi Ngữ văn, chiều 9/6 các thí sinh sẽ dự thi môn Ngoại ngữ; sáng 10/6 thí sinh thi môn Toán. Chiều 10/6, thí sinh dự thi môn chuyên ở Điểm thi Trường THPT Chuyên Nguyễn Du.
Thanh Hường
Ý kiến bạn đọc