UBND tỉnh vừa ban hành Kế hoạch phát động đợt thi đua đặc biệt lập thành tích chào mừng kỷ niệm 120 năm ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904 – 22/11/2024) trên địa bàn tỉnh.
Giữa mênh mông biển khơi, cách xa đất liền hàng trăm hải lý, nhưng không khí vui xuân đón Tết của người dân huyện đảo Trường Sa vẫn đậm đà hương vị truyền thống với bánh chưng xanh, dưa hành... và cả tiếng cười trẻ thơ rộn ràng trong những ngày đầu năm mới.
Trong chuyến hải trình, thăm, tặng quà, chúc Tết tại quần đảo Trường Sa cùng Đoàn công tác của Lữ đoàn 146 - Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa qua, chúng tôi vinh dự được tham dự lễ chào cờ đầu xuân trên đảo Trường Sa. Bên cột mốc chủ quyền, lá cờ đỏ sao vàng tung bay phấp phới, lời bài Tiến quân ca vang lên hùng hồn, thiêng liêng…
Tối 9/2 (nhằm ngày 30 tháng Chạp năm Quý Mão 2023), tại Quảng trường 10/3 (TP. Buôn Ma Thuột), Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND TP. Buôn Ma Thuột, Đài Phát thanh – Truyền hình Đắk Lắk tổ chức Chương trình nghệ thuật với chủ đề “Mừng Đảng quang vinh, mừng Xuân Giáp Thìn 2024”.
↵
Trong không khí cả nước chào đón năm Giáp Thìn 2024, mừng Đảng Cộng sản Việt Nam 94 tuổi (3/2/1930 - 3/2/2024), sáng 7/2 (tức ngày 28 tháng Chạp năm Quý Mão), tại Trụ sở Trung ương Đảng, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã gặp mặt, chúc Tết các lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và lãnh đạo một số ban, bộ, ngành Trung ương và TP. Hà NộI.
Sáng 6/2, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh trang trọng tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 và kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng Sản Việt Nam (3/2/1930 – 3/2/2024).
Sáng 1/2, Ban Thường vụ Huyện ủy Krông Pắc tổ chức Lễ Trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 3/2/2024 và sinh hoạt chính trị nhân kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2024).
Ban Chỉ đạo tổ chức các hoạt động kỷ niệm 120 năm thành lập tỉnh Đắk Lắk vừa ban hành Kế hoạch số 02-KH/BCĐ về tổ chức các hoạt động kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh (22/11/1904 -22/11/2024).
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.