Sáng 26/7, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk tổ chức khen thưởng đột xuất cho hai đồng chí dân quân đã có hành động dũng cảm cứu người trong mưa lũ tại xã Nam Ka.
Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (NN-PTNT) huyện Lắk cho biết, do ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới và cơn bão số 2, nhiều diện tích cây trồng trên địa bàn huyện bị ảnh hưởng nặng.
↵
Trong khuôn khổ Kỳ họp thứ Tám, HĐND huyện Lắk khóa XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026, đại biểu tham dự kiến nghị các ngành, cơ quan chức năng quan tâm, có giải pháp khắc phục, sửa chữa vị trí sạt lở trên Tỉnh lộ 7 đoạn qua địa bàn xã Buôn Triết.
Đồ án điều chỉnh quy hoạch chung thị trấn Liên Sơn (huyện Lắk) đến năm 2035 vừa được công bố là cơ sở, tiền đề quan trọng để địa phương xây dựng đô thị theo hướng hiện đại, bền vững, giàu bản sắc gắn với không gian kiến trúc đặc trưng vùng Tây Nguyên.
Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Lắk cho biết, do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới, từ ngày 18 – 21/7/2024 trên địa bàn huyện có mưa vừa và mưa to, khiến hàng trăm héc ta lúa nước và hoa màu ở các địa phương bị ngập lụt.
UBND huyện Lắk cho biết, từ ngày 18 – 20/7/2024 do ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới, trên địa bàn huyện Lắk có mưa vừa, mưa to, có nơi mưa rất to trong nhiều giờ, mực nước các suối trên địa bàn tràn về gây ngập lụt cục bộ.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.