Nằm trong chuỗi các hoạt động tri ân nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), Đoàn Thanh niên Bộ Tư lệnh Cảnh sát cơ động và Huyện Đoàn Cư Kuin đã bàn giao các công trình thanh niên trên địa bàn huyện.
↵
Huyện Cư Kuin cần xem xét phương án phấn đấu xây dựng ít nhất 1 xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao, tiến tới xây dựng huyện đạt chuẩn nông thôn mới trong thời gian tới.
Ban chỉ đạo Đề án 61 huyện Cư Kuin đã tham mưu Huyện ủy chỉ đạo các cấp ủy đảng, Hội Nông dân, các cơ quan, ban, ngành huyện đẩy mạnh tuyên truyền, vận động hội viên, nông dân thi đua lao động sản xuất, đổi mới cách nghĩ, cách làm.
Ngay sau khi ghi nhận một ổ dịch bệnh sởi tại huyện Cư Kuin, ngành y tế đã chủ động triển khai các biện pháp khống chế ổ dịch, ngăn ngừa nguy cơ lây lan dịch trên diện rộng.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 17/7, Đoàn công tác của huyện Cư Kuin do Bí thư Huyện ủy Phúc Bình Niê Kđăm làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, thương binh, thân nhân liệt sĩ trên địa bàn.
Thời gian qua, Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội (CSXH) huyện Cư Kuin đã phát huy vai trò làm “cầu nối” đưa nguồn vốn tín dụng chính sách kịp thời đến đúng đối tượng hưởng thụ.
Chiều 9/7, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đã tổ chức hội nghị tiếp xúc của Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh với 63 cử tri của 8 xã trên địa bàn huyện Cư Kuin sau kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV nhiệm kỳ 2021 - 2026 bằng hình thức trực tuyến.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.