Thực hiện chương trình hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, khó khăn về nhà ở, gia đình chính sách, đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh, thị xã Buôn Hồ đã kêu gọi các tổ chức, cá nhân hỗ trợ số tiền hơn 500 triệu đồng để xây dựng nhà ở cho các gia đình trên địa bàn thị xã.
Chiều 23/4, Tổ đại biểu số 1 Đoàn Đại biểu Quốc hội (ĐBQH) tỉnh do Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc Y Vinh Tơr làm Tổ trưởng đã có buổi tiếp xúc cử tri trước Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khoá XV tại UBND phường An Lạc (thị xã Buôn Hồ).
Chương trình cho vay giải quyết việc làm của Phòng Giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội thị xã Buôn Hồ đã phát huy hiệu quả, tạo việc làm cho nhiều lao động,
Theo thông tin từ ông Y Manh M'lô, Phó Chủ tịch UBND xã Ea Drông (thị xã Buôn Hồ), trên địa bàn xã vừa có 2 người dân tử vong khi đang đi hái rau tại hồ thủy lợi Phú Xuân (thị trấn Krông Năng).
Triển khai thực hiện phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, trong những năm qua, cấp ủy, chính quyền phường An Lạc (thị xã Buôn Hồ) đã chỉ đạo xây dựng nhiều mô hình sáng tạo, hiệu quả.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.