Do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới, cộng với nước ở các suối trên địa bàn đổ về và nước sông Krông Ana dâng cao, hàng trăm héc-ta lúa nước của nông dân huyện Lắk ngập chìm trong biển nước, đứng trước nguy cơ mất trắng.
Sầu riêng Việt Nam hiện nay không chỉ có hướng xuất sang Trung Quốc, Hàn Quốc ở dạng quả tươi, mà sầu riêng cấp đông còn là mặt hàng được Thái Lan nhập khẩu nhiều nhất.
Ngày 16/3/2021, Huyện ủy Ea H’leo ban hành Nghị quyết 05-NQ/HU (Nghị quyết 05) về phát triển nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao, đổi mới hình thức sản xuất theo hướng hợp tác, liên kết sản xuất gắn với tiêu thụ sản phẩm theo chuỗi giá trị giai đoạn 2021 - 2025, định hướng đến năm 2030.
Nỗ lực tìm kiếm các mô hình mới phát triển kinh tế tại địa phương, năm 2022, Hợp tác xã nấm dược liệu Chư Yang Sin (huyện Krông Bông) đã thuê 1 ha rừng keo ở xã Cư Kty để trồng nấm linh chi đỏ.
Thời gian qua, các cấp hội nông dân trên địa bàn huyện Ea H’leo đã chủ động đẩy mạnh phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” gắn với phong trào thi đua xây dựng nông thôn mới.
Sáng 9/7, Liên minh Hợp tác xã (HTX) tỉnh phối hợp với Công ty Cổ phần phân bón Long Việt (tỉnh Long An) tổ chức hội nghị "Kết nối cung ứng phân bón giữa Công ty Cổ phần phân bón Long Việt và các HTX trên địa bàn tỉnh".
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.