Thường trực Tỉnh Đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam tỉnh vừa tổ chức đến thăm, tặng quà cho các đội hình tình nguyện cấp tỉnh được chi viện về các địa bàn trong chiến dịch “Mùa hè xanh” năm 2024.
Với thông điệp “Chia sẻ giọt máu đào - Kết nối yêu thương”, Ngày hội thu hút gần 425 đoàn viên, thanh niên, người lao động và nhân dân trên địa bàn hưởng ứng tham gia.
Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) huyện Lắk cho biết, các cấp hội trên địa bàn huyện đang đẩy mạnh triển khai 27 công trình, hoạt động, phần việc đồng hành cùng phụ nữ, trẻ em nghèo, có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 17/7, Đoàn công tác của huyện Cư Kuin do Bí thư Huyện ủy Phúc Bình Niê Kđăm làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, thương binh, thân nhân liệt sĩ trên địa bàn.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.