Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 26/7, Báo Đắk Lắk phối hợp với PNJ Chi nhánh Tây Nguyên - Nam Trung Bộ đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng tại buôn kết nghĩa Cuôr Kăp (xã Hoà Thắng, TP. Buôn Ma Thuột).
Thời gian qua, huyện Krông Bông đã triển khai nhiều việc làm cụ thể, thiết thực nhằm góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho người có công, đồng thời thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Sáng 26/7, Sở Giao thông vận tải (GTVT) tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến kiến thức về giao thông đường thủy nội địa (ĐTNĐ) cho khoảng 100 đại biểu là chủ phương tiện, người lái tàu, thuyền, đại diện lãnh đạo các địa phương có hệ thống giao thông đường thủy đi qua.
Sáng 26/7, lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Năng cùng các cơ quan, ban, ngành, lực lượng vũ trang huyện đã đặt vòng hoa, dâng hương viếng các Anh hùng liệt sĩ.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024), sáng 26/7, Sở LĐ-TB&XH, Liên đoàn Lao động tỉnh, Tỉnh Đoàn và Hội LHPN tỉnh phối hợp tổ chức Lễ phát động trồng cây “Tri ân liệt sĩ và các đồng chí lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ” tại Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh và Nghĩa trang cán bộ tỉnh.
Tháng Bảy luôn là dịp để thế hệ trẻ bày tỏ lòng tri ân sâu sắc với thế hệ đi trước, những người đã anh dũng, kiên cường đi qua một thời khói lửa bằng nhiều hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”.
Công an Phường Tự An (TP. Buôn Ma Thuột) vừa phát hiện và bắt quả tang một đối tượng nam thanh niên có hành vi trồng cây cần sa trái phép trong nhà bằng đèn chiếu sáng.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.