Người dân thôn 1, xã Cư Suê (huyện Cư M’gar) ai cũng thương hoàn cảnh gia đình ông Nguyễn Văn Hoàng (SN 1960). Nhiều năm qua, một mình ông vất vả chăm sóc vợ và con gái mắc bệnh tâm thần.
Mới 24 tuổi song từ lâu Y Ngai Êban (buôn Lang, thị trấn Ea Pốk, huyện Cư M’gar) đã trở thành lao động chính trong gia đình, nuôi người mẹ bị bệnh tâm thần và 3 em nhỏ.
Nhắc đến hai chị em Trần Thị Thu Hoài (16 tuổi) và Trần Thị Lan Anh (14 tuổi), người dân thôn 6, xã Ea Lai (huyện M’Drắk) không khỏi xót xa, thương cảm.
Công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông (TTATGT) trong nhiều năm qua, bên cạnh những kết quả đạt được vẫn còn những bất cập. Đặc biệt, các quy định của luật không theo kịp sự phát triển của xã hội, của hạ tầng giao thông.
Sáng 8/4, trên đường đi làm thêm về, em Nguyễn Thanh Thuận (SN 2001) ở xã Hòa Khánh, TP. Buôn Ma Thuột bị tai nạn dẫn đến hôn mê bất tỉnh, được người đi đường đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa vùng Tây Nguyên.
Từ ngày 5/3/2024 đến nay, Quỹ Tấm lòng vàng Báo Đắk Lắk đã nhận được hỗ trợ của bạn đọc, nhà hảo tâm đối với các trường hợp khó khăn đăng trên Báo Đắk Lắk với số tiền 2.340.000 đồng.
Những ngày này, ông Nguyễn Tấn Hòa ở thôn 7, xã Hòa Sơn (huyện Krông Bông) phải chạy đôn chạy đáo, vay mượn khắp nơi để có tiền đóng viện phí cho con rể của mình
Vào giờ cao điểm khi lượng phương tiện tăng cao, tình hình giao thông tại nút giao đường Lê Duẩn – Võ Nguyên Giáp (còn gọi là đường Đông Tây TP. Buôn Ma Thuột) rất phức tạp, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông cao.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.