Giai đoạn năm 2019 - 2024, Hội Cựu chiến binh huyện Ea H’Leo kết nạp được 415 hội viên mới, nâng tổng số lên 3.399 hội viên, tham gia sinh hoạt tại 179 chi hội, thuộc 15 tổ chức cơ sở hội.
Thời gian qua, các cấp hội nông dân trên địa bàn huyện Ea H’leo đã chủ động đẩy mạnh phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” gắn với phong trào thi đua xây dựng nông thôn mới.
↵
Chiều 9/7, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Ea H'leo tổ chức kết nối Hội nghị trực tuyến tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV của Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Đắk Lắk.
Sáng 5/7, Huyện ủy Ea H’leo phối hợp với Công ty xăng dầu Nam Tây Nguyên và Báo Đắk Lắk tổ chức Lễ khởi công xây dựng nhà tình nghĩa tặng gia đình cựu chiến binh Phạm Văn Quang (trú thôn 3, xã Ea Khal, huyện Ea H’leo).
Sáng 4/7, UBND huyện Ea H’leo phối hợp với Viện Khoa học kỹ thuật nông lâm nghiệp Tây Nguyên (WASI) tổ chức Hội nghị công bố kết quả phân tích, chẩn đoán dinh dưỡng đất và bản đồ nông hóa thổ nhưỡng trên địa bàn huyện.
Thực hiện Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự (ANTT) ở cơ sở (có hiệu lực thi hành từ ngày 1/7/2024), huyện Ea H’leo đã xây dựng 175 Tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở tại 175 thôn, buôn, tổ dân phố với 523 thành viên.
Hình ảnh Thượng úy Mạc Thị Vui, Đội Cảnh sát giao thông - trật tự, Công an huyện Ea H’leo cõng thí sinh bị thương đến phòng thi tại điểm Trường THPT Phan Bội Châu (xã Ea Ral, huyện Ea H’leo) nhận được nhiều lời khen của người dân.
Ngày 13 và 14/6, huyện Ea H’Leo tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số (DTTS) lần thứ IV - năm 2024, với chủ đề “Các dân tộc đoàn kết, đổi mới sáng tạo, phát huy lợi thế, tiềm năng, hội nhập và phát triển bền vững”.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.